ชูเกียรติปาล์มประดับ
แชร์บน facebook
กล้าปาล์มสามทาง,ขายปาล์มสามทาง,ปาล์ม,ปาล์มประดับ,ติดต่อสวน,ขายต้นปาล์ม,Palm,กล้าปาล์ม,จำหน่ายกล้าปาล์ม,ปาล์ม
ชื่อสินค้า:

กล้าปาล์มสามทาง

รหัส:
102038
ราคา:
40.00
ติดต่อ:
คุณชูเกียรติ ธนะฤกษ์
โทรศัพท์:
0898136340
หรือคลิกที่
รายละเอียด
ขายกล้าปาล์มสามทางราคาถูกสนใจติดต่อ 089-8136340 ชูเกียรติ

Distribution & Habitat: ป่าฝนบนเขาในมาดากัสการ์

Scientific name: Dypsis decaryi

Common name: ปาล์มสามทาง, Triangle palm, Tree-sided palm, Triangular palm

ใบ: ใบเป็นใบประกอบเป็นรูปขนนก (Pinnate) สีเขียว ทางใบยาวประมาณ 2.5 เมตร เวียนรอบลำต้นเป็นสามทาง

เพศ: ดอกเพศผู้และเพศเมียอยู่บนต้นเดียวกัน (Monoecious)

ดอก: สีเหลือง

ผล: ผลกลมสีดำ ขนาดประมาณ 2.5 เซนติเมตร

ลักษณะทั่วไป: เป็นปาล์มลำต้นเดี่ยว ลำต้นกลมเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 25-40 ซม.
สูงได้ถึง 15 เมตร ส่วนคอมีลักษณะเป็นรูปสามเหลี่ยม เป็นปาล์มที่ทนแล้งได้ดี ไม่ชอบแฉะอาจเน่าตายได้ง่าย

การเจริญเติบโต: ปานกลาง

แสงสว่าง: แสงแดดจัด หรือ ร่มรำไร

อุณหภูมิต่ำสุด: 28 F

ดิน: ระบายน้ำดี

การขยายพันธุ์: เพาะเมล็ด ประมาณ 1 เดือนจึงงอก



โพสข้อความ
28 มิถุนายน 2554 09:05