ร้าน/สวนที่จำหน่าย
ร้าน/สวนที่จำหน่าย
ร้าน/สวน: laddagarden
ที่อยู่ร้าน/สวน: 32/4 หมู่.7 อำเภอบางซ้าย พระนครศรีอยุธยา
โทรศัพท์: 0823224827
มือถือ: 0823224827   ติดต่อที่: ชนะ เหลือรักษ์

ชาดอกบัว,ชาบัว (Blue lotus Tea)

ชาดอกบัว,ชาบัว (Blue lotus Tea),Blue lotus tea,ขายชาดอกบัว,ชาบัว,ขายชาบัว,จำหน่ายชาดอกบัว,จำหน่ายชาบัว,ชาสมุนไพร
รหัสสินค้า:
158392
ชื่อสินค้า:
ชาดอกบัว,ชาบัว (Blue lotus Tea)
ราคา:
4,000.00
สนใจติดต่อ:
คุณชนะ เหลือรักษ์
โทรศัพท์:
0823224827
หรือคลิกที่

ชาดอกบัว,ชาบัว (Blue lotus Tea)



Blue lotus Flower (Egyptian Blue Lotus)
ดอก Blue lotus (Blue Lotus อียิปต์)
Botanical name: Nymphea nouchali, Nymphaea stellate, Nymphaea capensis
ชื่อในทางพฤษศาสตร์ : Nymphea nouchali, Nymphaea stellate, Nymphaea capensis
Family: Nymphaeaceae
ตระกูล : Nymphaeaceae
Common name: Blue Lotus, Blue water Lily. Sacred Blue Lotus, Blue Lily of the Nile, Blue Water Lily. Egyptian Lotus, Egyptian, Blue Lotus of the Nile
ชื่อสามัญ: Blue Lotus, Blue water Lily. Sacred Blue Lotus, Blue Lily of the Nile, Blue Water Lily. Egyptian Lotus, Egyptian, Blue Lotus of the Nile
Characteristic: Day Blooming, Non viviparous, Free flowering. Petals color light blue
ลักษณะเฉพาะ: บานตลอดทั้งวัน ไม่สามารถขยายด้วยเมล็ดได้ ออกดอกตลอด กลีบดอกสีน้ำเงินอ่อน
Blue lotus (Nymphaea caerulea) which is actually know today to be a blue water lily, Many people misunderstand that Blue Lotus is Nelumbo nucifera, actually Nelumbo nucifera never found in blue color Blue Lotus flower along with papyrus, A Lotus flower is a symbol of the sun, of creation and rebirth. Because at night the flower closes and sinks under water at dawn it rises and opens again
Blue lotus (Nymphaea caerulea) ซึ่งเป็นที่รู้จักในปัจจุบัน คือ บัวสีน้ำเงิน หลายคนเข้าใจผิดว่า Blue Lotus คือ Nelumbo nucifera, Nelumbo nucifera จริงๆแล้ว Nelumbo nucifera ไม่เคยถูกค้นพบว่ามีสีน้ำเงินซึ่งอยูใน Blue Lotus พร้อมทั้ง กกอียิปต์ ด้วย ดอกบัวเป็นสัญญาลักษณ์ของดวงอาทิตย์ ของการสร้างสรรค์ และเป็นสัญญาณของการเกิดใหม่ เพราะ ว่าในเวลากลางคืนดอกบัวนั้นจะหุบและจมอยู่ใต้น้ำ ในยามเช้ามันก็จะโผล่ขึ้นและบานออกอีครั้ง
Blue Lotus (Nymphae caerulea) flower has for thousands of year symbolized spiritual enlighten
Blue Lotus (Nymphae caerulea) เป็นดอกบัวที่มีนานนับพัน ๆ ปีถูกใช้เป็นสัญลักษณ์ของแสงสว่างทางจิตวิญญาณ
Indeed, this flower essence’s purpose is to accelerate spiritual, evolvement and enhance healing on every level within the system
แท้จริงแล้ว วัตถุประสงค์ที่สำคัญของดอกบัว คือ เร่ง เพื่อให้ปรากฏ และเพิ่มการรักษา ในทุกระดับซึ่งอยู่ภายในระบบ
“The flora of Ancient Egyptian”
พืชโบราณของอียิปต์
Blue Lotus (Nymphaea caerulea) is more commonly called the “ Blue Lotus” or “Blue Water Lily.” It was used in Ancient Egyptian as a key to good health. Sex and re-birth. An aphrodisiac for both men and woman as well as a general remedy for all illness. Enhancing sexual vigor and general good health. A tonic richer like ginseng, pain reliever richer than arnica, circulation stimulant richer than ginkgo biloba, and sexual stimulant richer than Viagra. Creating a feeling of well-being, euphoria and ecstasy.

Blue Lotus (Nymphaea caerulea) ปกติถูกเรียกว่า“ Blue Lotus” or “Blue Water Lily.” มากว่า มันถูกนำมาใช้ในอียิปต์โบราณดเหมือนเป็นกุญแจสำคัญในการบอกถึงสุขภาพที่ดี เพศและการเกิดใหม่ ยาหรือสารกระตุ้นความต้องการทางเพศสำหรับผู้ชายและผู้หญิงรวมถึงการรักษาอาการเจ็บป่วยทั่วๆไป การส่งเสริมความแข็งแรงทางเพศและสุขภาพที่ดีทั่วๆไป ยาชูกำลังที่สมบูรณ์ยิ่งขึ้น อย่างเช่น โสม ช่วยบรรเทาอาการปวดได้มากว่า arnica กระตุ้นการไหลเวียนของโลหิตได้ดียิ่งขึ้นกว่าใบแปะก๊วย และกระตุ้นทางผลเพศยิ่งขึ้นกว่ายา Viagra การเสริมสร้างความรู้สึกของความเป็นอยู่ที่ดีและความรู้สึกสบายและความปิติยินดี
Blue Lotus (Nymphaea cerulean) when prepared as a tea the flowers produce a thick gold/clear liquid that remind one of melted amber. The liquid is ever so slightly sweet and upon being consumed creates warm, euphoric glow. The dried flowers can be smoked by themselves or blended with other herb to add flavor and a euphoric effect to your favorite smoking mixture. There is some indication that the effects of Blue Lotus may be enhances if soaked in wine (which is thought to be the original Egyptian method of use) or the alcohol.
Blue Lotus (Nymphaea cerulean) เมื่อมันถูกเตรียมเป็นชาดอกไม้ในรูปแบบของเหลวอย่างหนาสีทองและสะอาด สิ่งหนึ่งนั่นก็คือสีเหลืองจะเกิดการหลอมละลาย ของเหลวนั้นจะค่อยๆให้ความหวานและจะค่อยเริ่มอุ่นตัวขึ้นและเรืองแสงชึ้น ดอกไม้แห้งสามารถนำมาสูบได้เฉพาะตัวมันเองหรือจะผสมกับสมุนไพรอื่นเพื่อเพิ่มรสชาติและอัธรสด้วยการผสมเข้าบุรี่ทุ่ณชื่นชอบ มีข้อบ่งชี้บางประการแสดงถึงผลของ Blue Lotus ที่อาจจะเพิ่มขึ้นถ้านำมาหมักในไวน์ซึ่งเป็นการคิดกรรมวิธีในการทำแบบดั่งเดิมของชาวอียิปต์) หรือเป็นสุรา
Blue Lotus (Nymphaea caerulea) was native to the Nile and used to be abundant. The perfume of this flower was not only pleasing to the Egyptian, but they saw it as healing as well.
Blue Lotus (Nymphaea caerulea) เป็นบัวพื้นเมืองทางแม่น้ำไนท์และถูกนำมาใช้ประโยชน์อย่างมากมาย น้ำหอมของดอกบัวนี้ไม่เพียงแต่เป็นที่ชื่นชอบของชาวอียิปต์ แต่พวกเขาเห็นว่ามันเป็นรักษาอย่างดีอีกด้วย




ให้คะแนนสินค้านี้ ได้รับโหวต 0 คะแนน

ชาสมุนไพร เพิ่มเติมในร้านนี้

คำค้นหา
Herbal Tea ใบชา Tea leaves Blue lotus tea ขายชาดอกบัว ชาบัว ขายชาบัว จำหน่ายชาดอกบัว จำหน่ายชาบัว
คลิกเพื่ออ่านคำเตือน คำแนะนำ และหมายเลขบัญชีอันตราย
ชาสมุนไพร จากร้าน/สวนอื่น
ชาเชียงดา
เชียงดา เชียงใหม่
เจียวกู้หลานชนิดชาชง
่jiaogulan เชียงใหม่
ใบมะฝ่อตากแห้ง
สวนยายเกด พระนครศรีอยุธยา
ชาปอกะบิด รสหญ้าหวาน
สวนสมุนไพรกล้าเจริญ กรุงเทพมหานคร
ดอกอัญชัน สมุนไพรอบแห้ง เชียงใหม่
ชาสมุนไพร ชาดอกไม้ เชียงใหม่ เชียงใหม่
ชาใบทุเรียนเทศ/ใบทุเรียนเทศแห้ง/สด
ใบทุเรียนเทศ กรุงเทพมหานคร
ยาประสะจันทน์แดง
แผ่นฟ้า กรุงเทพมหานคร
ชาโบราณ (ชนิดสุญญากาศ)
ร้านชาช็อพ เชียงใหม่